TƯ VẤN TUYỂN SINH & HƯỚNG NGHIỆP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
TƯ VẤN TUYỂN SINH & HƯỚNG NGHIỆP

vì một Đức Linh phát triển bền vững

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Latest topics
» thông báo khẩn
bạn nghĩ gì về tư vấn tuyển sinh và hướng nghiêp? EmptyThu Mar 01, 2012 6:42 pm by chithanh_2802

» các đội trưởng chú ý!!!!
bạn nghĩ gì về tư vấn tuyển sinh và hướng nghiêp? EmptyFri Feb 24, 2012 11:23 am by chithanh_2802

» thông báo
bạn nghĩ gì về tư vấn tuyển sinh và hướng nghiêp? EmptyFri Feb 24, 2012 11:18 am by chithanh_2802

» những đổi mới trong tuyển sinh 2012
bạn nghĩ gì về tư vấn tuyển sinh và hướng nghiêp? EmptyThu Feb 16, 2012 8:02 pm by chithanh_2802

» Đăng kí nhóm
bạn nghĩ gì về tư vấn tuyển sinh và hướng nghiêp? EmptyMon Jan 02, 2012 12:23 pm by Itus_trần

» thông báo từ đội trưởng
bạn nghĩ gì về tư vấn tuyển sinh và hướng nghiêp? EmptyFri Dec 30, 2011 7:40 pm by chithanh_2802

» buy fans for facebook xa
bạn nghĩ gì về tư vấn tuyển sinh và hướng nghiêp? EmptyThu Aug 04, 2011 2:28 pm by Khách viếng thăm

» buy facebook fans f1
bạn nghĩ gì về tư vấn tuyển sinh và hướng nghiêp? EmptyThu Aug 04, 2011 4:13 am by Khách viếng thăm

» программы навигации
bạn nghĩ gì về tư vấn tuyển sinh và hướng nghiêp? EmptyTue Aug 02, 2011 5:38 pm by Khách viếng thăm

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  

Calendar Calendar

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 96 người, vào ngày Wed Jul 03, 2019 12:07 pm

You are not connected. Please login or register

bạn nghĩ gì về tư vấn tuyển sinh và hướng nghiêp?

4 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Admin

Admin
Admin

chào các bạn!

mình biết đây là đang thời điểm ôn thi,các bạn rất bận.Từ ngày họp đến giờ,trên forum chúng ta chưa có topic nào đi vào vấn đề chính cả,hôm nay mình viết một bài cảm nhận theo cá nhân về tư vấn tuyển sinh.

hi vọng các bạn dành ít thời gian để đọc và cho ý kiến.

đầu tiên,mình sẽ nói về mục đích hoạt động của Đội tư vấn mùa thi:

1.Cung cấp,giải thích thông tin, quy chế,quy định về tuyển sinh của Bộ,của các trường Đại học,Cao đẳng,Trung cấp chuyên nghiệp (ĐH,CĐ & TCCN)ở khu vực thành phố Hồ Chí Minh,Đồng Nai,Bình Dương,Bình Thuận.
2.Tư vấn về các ngành học như cơ hội việc làm,nhu cầu xã hội,hình thức đào tạo,học phí,cách học tập,các kỉ năng mềm cần trang bị,…cách chọn trường,chọn nghành cho phù hợp với sở thích,năng lực,hoàn cảnh gia đình,..bằng chính kinh nghiệm của các sinh viên đang theo học tại các trường ĐH,CĐ & TCCN.
3.Chia sẻ cách ôn thi,cách làm bài thi như tâm lí,chiến thuật làm bài tránh sai sót….Hướng dẫn cách tìm nhà trọ,phương tiện đi lại,cung cấp địa chỉ các trung tâm hỗ trợ sinh viên.
4.Tạo tâm lí thoải mái,sự tự tin cho các học sinh bằng các sinh hoạt văn hóa lành mạnh,sôi động,mang đậm bản sắc đời sống sinh viên nhằm củng cố ước mơ đi tiếp trên con đường học tập của các em.

Qua mục đích nói trên,hi vọng các bạn sẽ biết mình cần trang bị thêm những gì để về tư vấn cho các em học sinh.Mình biết rằng các bạn là những học sinh khá,giỏi ở các lớp phổ thông,nhưng chúng ta nhớ rằng số lượng này không quá 30%.Vì vậy ,các bạn nên đặt mình vào vị trí của từng em học sinh khác nhau,nên hiểu rõ năng lực và sở thích của em đó trước khi tư vấn chọn trường.Điều này đòi hỏi các bạn phải có kiến thức về tuyển sinh,hình thức đào tạo,...về những trường mà bạn tư vấn và hiểu rõ đối tượng cần tư vấn.

mình nghĩ rằng,ngay từ bây giờ các bạn nên tìm hiểu về các trường thuộc nhóm ngành của bạn,bạn cần có kiến thức chung,tổng thể cho một vấn đề để có cách nhìn khách quan khi tư
vấn.Thường xuyên theo dõi các thông tin về giáo dục từ học sinh,nhà trường,bộ giáo dục,xã hội để kịp thời hoạt động đúng hướng,hiệu quả.

năm nay số lượng học sinh cần tư vấn tăng lên gần 1200 đòi hỏi các bạn làm việc tích cực,sáng tạo,có nhiều ý tưởng hơn nữa để chương trình đạt hiệu quả cao nhất.

thân!

https://tshn.forumotion.net

hatrongnghia_arc

hatrongnghia_arc

Ngoài những mục đích trên của anh hưng mình ngĩ đối với mỗi người chúng ta , đây cũng là một cơ hội để mình hoàn thiện bản thân... rèn luyện thêm các kĩ năng rất quan trọng cho chúng ta sau này như kĩ năng giao típ, kĩ năng làm việc nhóm, kĩ năng xử lí tình huống...mà theo mình chỉ thể học được qua những hoạt động ý nghĩa như vậy Wink
Mục đích chính của chúng ta là về để tiếp lửa cho các em trước khi vào đại học, thêm cho chúng sự quyết tâm, cho chúng biết được giảng đường học với cuộc sống sinh viên nó " thú vị" Suspect đến chừng nào Smile) phải thể hiện bằng chính các hoạt động của chúng ta.. có thể bên cạnh những lời tư vấn là nhưng màng nhảy múa tấu hài hò hét ..... nói chung là cháy hết mình Very Happy .....CỐ LÊN CÁC CHÀNG TRAI CÔ GÁI.....

https://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000546291879

trucvien

trucvien

Thi đại học là bước ngoặc lớn trong cuộc đời mỗi người, chúng ta đều đã từng trải wa giai đoạn đó nên chắc hẳn ai cũng bik và hỉu những thắc mắc, ưu tư của những "nhóc tì" học sinh sắp trở thành sinh viên What a Face
Hãy giúp các em vượt wa những khó khăn chúng ta đã từng trải wa!
Tât cả vì đàn em thân iu! vì wê hương ĐL thân iu!
Cố hết sức mình nha các bạn! Smile Smile Smile
bounce bounce bounce bounce bounce

https://www.facebook.com/profile.php?id=100000599037939

tinhnguyen08

tinhnguyen08

trucvien đã viết:
Hãy giúp các em vượt wa những khó khăn chúng ta đã từng trải wa!
kaka, khó khăn duy nhất là ... không biết đề thi thôi Laughing lol! Nếu ai biết đề thi năm nay thì mau mau đóng góp đê kekeke Razz

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]